Thailand Can Do 7: สัมภาษณ์ ดร.เจน จูฑา จาก The VC Group กับมุมมอง Startup ในเมืองไทย
2013-01-13
![Tech startup: why does it matter? dr.jay jootar](https://firebasestorage.googleapis.com/v0/b/morweb/o/b5c2ddf9f1f5d815d5cb84036120fd3bb065ab4b62fd5986a7b134ac955fc7ca%2Fwp-content%2Fuploads%2F2013%2F05%2Fdrjaybanner2.png?alt=media&token=ea82d31c-654a-4a56-bd82-3ba141894c92)
เทปสัมภาษณ์ดร.เจน จูฑา จาก The Venture Catalyst (VC) Group ช่วง Thailand Can Do ในรายการ iSpring เป็นเทปที่เรามาสัมภาษณ์กันนอกสถานที่กันที่งาน Start it Up. Power it Up. #1 เมื่อเดือนกรกฎาคม 2555
การสัมภาษณ์ ดร.เจน ถือเป็นเทปสัมภาษณ์ที่ถือว่าให้แง่คิดกับคนที่เป็น Startup อยู่แล้วและคนที่สนใจจะมาเป็น Startup ได้เป็นอย่างดี เพราะให้ทั้งมุมมองของนักลงทุนที่จะเอาทุนมาให้กับ Startup รวมทั้งแนะนำ Startup ให้คิดและพัฒนาในรูปแบบ Platform เพื่อการขยายและต่อยอดในอนาคต มากกว่าที่จะเป็น Project เดียวแล้วจบไป นอกจากนั้นแล้วยังมองถึงแนวโน้มที่น่าจะเป็นในด้านเทคโนโลยีที่น่าสนใจที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แนะนำให้ชมกันจ้า
Posted on ThumbsUp